Materials Science & Engineering

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» pass wifi trong trường
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeTue Feb 07, 2012 9:01 pm by duc007

» hot!hot!____thông báo nộp học fi' kỳ nay.
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeMon Oct 17, 2011 7:38 pm by truongtaibk54

» tài liệu thầy bách gửi ne!!!!!!!!!!!!!!!!
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeTue Oct 11, 2011 11:08 pm by vipace

» Thông báo bên văn nghệ của đoàn,hội ( cài này hơi bị hay )
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeMon Oct 10, 2011 10:26 pm by trandat6588

» Mse4r.co.cc là nhà mới |o|
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeSat Oct 08, 2011 7:46 pm by anhsaobang_love

» Thông báo diễn đàn chuyển sang nhà mới
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeSat Oct 08, 2011 8:24 am by HoangErfolg

» TNV đóng tiền làm áo nhé
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 10:04 am by cuong_bkpro

» happy brithday truongtaibk53
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 11:21 pm by truongtaibk53

» Em nào muốn đi làm ko???
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 6:21 pm by phuongbk2691

» Chỉnh sửa 4r
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 5:08 pm by Cửu Vĩ Hồ

» Hỏi thế gian tình là gì?
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 3:16 pm by anhsaobang_love

» Mse54 mở rộng địa bàn :))
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 1:22 pm by cuong_bkpro

» What is "LOVE"?
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeWed Oct 05, 2011 9:16 pm by phuongbk2691

» Loi to tinh muon mang
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeWed Oct 05, 2011 7:04 pm by phuongbk2691

» Tai lieu thi nghiem
cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn I_icon_minitimeTue Oct 04, 2011 10:40 pm by phuongbk2691

Âm lịch
Newspaper

cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn

5 posters

Go down

cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn Empty cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn

Bài gửi by trasua_baby Thu Apr 07, 2011 6:40 pm

Có lẽ trong mọi thứ tình cảm ngoài tình mẫu tử thì tình bạn là thứ tình cảm lâu bền nhất nếu ta thực sự tìm thấy nó và biết trân trọng, giữ gìn nó. Một người bạn thân giúp ta hiểu chính mình hơn, nhận ra những ưu điểm khuyết điểm sâu thẳm mà chính mình lại không thể khám phá. Một người không bao giờ rời bỏ mình dù cho có chuyện gì xảy ra.

Không ai sinh ra mà có ngay một tình bạn tốt cả. Có sống và tìm hiểu với nhau qua một thời gian dài thì người ta mới biết thế nào là một tình bạn đúng với nghĩa của nó. Bạn càng oán trách, càng cay đắng với mọi người thì bạn sẽ càng xa cách họ. Và điều gì tới có lẽ bạn sẽ hiểu. Ngay cả tôi cũng là người đã từng trải qua thử thách đó để cuối cùng cũng tìm ra một tình bạn thật sự.

Đầu năm học lớp 9, đó là mốc khởi đầu cho cuộc tìm kiếm tình bạn của tôi. Sau hơn một học kỳ với bao thử thách khó khăn thì tôi cũng đã tìm được một tình bạn thật sự cho riêng mình. Người bạn tôi muốn nói đến tên là H, HS(1) mà tôi thường gọi với cái tên thân mật là Nhóc. Cậu ấy là người sống rất nội tâm, luôn biết phải cư xử như thế nào để làm vui lòng bạn bè và mọi người xung quanh. Nếu chỉ quen biết nhau, trò chuyện, vui đùa cùng nhau thì không thể nào kết luận rằng: đó là một đôi bạn thân. Mà giữa hai người phải hiểu nhau, chia sẽ những vui buồn, tâm tư của mình cho nhau nghe để rồi từ đó họ sẽ nhận ra bạn là một người bạn thật sự. Và ngược lại là bạn cũng sẽ có những người bạn thật sự. Ở đây, tôi và Nhóc đã trải qua không biết sao nhiêu sự đố kị, cãi cọ hoặc thậm chí phải giận nhau trong một thời gian dài chỉ vì những hiểu lầm nhỏ nhen, ích kỉ. Nhưng cuối cùng, cũng đến tìm nhau để nói câu xin lỗi. Đó là một dẫn chứng thiết thực nhất cho tình bạn thân. Một tình bạn sẽ chẳng thể bền vững nếu như thiếu đi những chia sẻ, đồng cảm và hiểu nhau. Cũng giống như một chiếc thuyền không thể đối mặt với phong ba bão táp nếu thiếu đi bất cứ một mảnh ghép nào, dù là một mảnh ghép rất nhỏ.

khi ta hỏi một ai đó: "Bạn nghĩ điều gì mà bạn cho rằng là quý giá và thiêng liêng nhất?". Người đó sẽ trả lời rằng: " Đó là tình bạn.". Thật vậy. Một trong những hạnh phúc lớn nhất ở đời này là tình bạn, và một trong những hạnh phúc của tình bạn là có một người để gửi gắm những tâm sự thầm kín của riêng mình. Phước thay cho người nào có tài kết bạn, vì đó là một trong những quà tặng quý giá nhất của Thượng Đế. Món quà này bao gồm nhiều điều hay nhưng trên hết là khả năng vượt khỏi chính mình. Không người nào có thể tự nhiên trưởng thành trên đời này và có một cuộc sống hoàn hảo mà không có ít nhất một người hiểu mình.

Khi giữa tôi và bạn trở thành đôi bạn thân, thì chắc hẳn đã nhận ra được định nghĩa của tình bạn và vì sao mình lại mến bạn. Đối với tôi thì lí do tôi mến Nhóc là : Nhóc đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thực sự của tình bạn. Nhóc luôn nói những điều mà tôi muốn nghe, tôi có thể nói với Nhóc bất cứ điều gì và Nhóc sẽ không chê cười. Nhóc đã làm cho tôi cảm nhận được những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận được trước đó. Và cuối cùng: khi là bạn của Nhóc, tôi mới thật sự là tôi!

Tình bạn sẽ bền vững hơn khi cùng chia sẻ những sở thích, bên nhau trong những vui buồn của cuộc sống. Hãy chọn bạn vì những phẩm chất bên trong và sở thích chung thay vì vị thế của họ. Khi ở bên những người bạn này, bạn sẽ cảm thấy thật thoải mái, đáng tin cậy và có những giây phút thật tuyệt vời.

Tình bạn? chắc chắn…vâng! Đó chính là thứ tình cảm cao quí và đáng được trân trọng nhất trong cuộc sống này. Bởi lẽ nó không cần chung thuỷ và ích kỉ như tình yêu; không cao quí như tình đồng chí; không chí lí như tình thầy trò; không cam go như tình cha, tình mẹ. Mà chỉ đơn thuần là sự chân thành, là sự cởi mở, một thứ tình cảm giản dị thật nguyên thuỷ.

Có những vui buồn cùng sẻ chia

Bao nhiêu kỷ niệm mãi không lìa

Tình bạn trên đời như sao sáng

Sáng mãi như là mặt trời kia !!!
trasua_baby
trasua_baby
Gà nòi
Gà nòi

cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn Empty Re: cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn

Bài gửi by trancaukthd Thu Apr 07, 2011 7:14 pm

cái gì thế, sao dài thế, nhìn đã nản!!!!!
nói chung là hay nhưng mình đếch hiểu gì lol!

trancaukthd
Gà Pdồ
Gà Pdồ

Name : Cầu Tổng số bài gửi : 65

cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn Empty Re: cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn

Bài gửi by cuong_bkpro Thu Apr 07, 2011 7:49 pm

trời, có đọc đâu mà hiểu với chả hay
cuong_bkpro
cuong_bkpro
Mem KTVL đích thực
Mem KTVL đích thực

Bài gửi by HoangErfolg Thu Apr 07, 2011 11:59 pm

Move sang box Sharing story nha :adolf:
HoangErfolg
HoangErfolg
Administrator
Administrator

Name : Hoàng Erfolg Tổng số bài gửi : 297

http://mse54.co.cc

Bài gửi by cuong_bkpro Fri Apr 08, 2011 12:38 am

đúng rồi, cái tên Chiên này post bài chả đúng chỗ gì cả,hehe
cuong_bkpro
cuong_bkpro
Mem KTVL đích thực
Mem KTVL đích thực

Bài gửi by trancaukthd Fri Apr 08, 2011 9:31 am

sao có mỗi mình on thế này nhỉ
chán chết

trancaukthd
Gà Pdồ
Gà Pdồ

Name : Cầu Tổng số bài gửi : 65

cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn Empty @cau

Bài gửi by anhsaobang_love Fri Apr 08, 2011 9:37 am

t vừa vào nhà cầu xong.nhưng mà không nhìn thấy trần cầu đâu cả?????hehehe
anhsaobang_love
anhsaobang_love
Mem KTVL ưu tú
Mem KTVL ưu tú

Name : em nỏ giám mần chi mô Tổng số bài gửi : 1393

Bài gửi by HoangErfolg Fri Apr 08, 2011 3:31 pm

anhsaobang_love đã viết:t vừa vào nhà cầu xong.nhưng mà không nhìn thấy trần cầu đâu cả?????hehehe
like mạnh câu này Twisted Evil
HoangErfolg
HoangErfolg
Administrator
Administrator

Name : Hoàng Erfolg Tổng số bài gửi : 297

http://mse54.co.cc

cố mà ngẫm nhe......dọc ra sẽ hiểu ra đc 1 chân lý tình bạn Empty @hoàng

Bài gửi by anhsaobang_love Fri Apr 08, 2011 5:18 pm

SirH_BK đã viết:
anhsaobang_love đã viết:t vừa vào nhà cầu xong.nhưng mà không nhìn thấy trần cầu đâu cả?????hehehe
like mạnh câu này Twisted Evil
thế là vi phạm bản quyền đấy nhé...nếu copy thì từng phần thôi
anhsaobang_love
anhsaobang_love
Mem KTVL ưu tú
Mem KTVL ưu tú

Name : em nỏ giám mần chi mô Tổng số bài gửi : 1393

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics